fbpx

Du học Úc: Học bổng Chính phủ bang Tasmania – Khối Highschool + TAFE

Học bổng chính phủ bang Tasmania

Tasmania là một bang hải đảo nằm phía Nam nước Úc, có khí hậu 4 mùa ôn hòa. Các thành phố ở Tasmania có cuộc sống với an ninh cao, hiếu khách và đem đến môi trường an toàn cho sinh viên quốc tế. Chi phí sinh hoạt tại các thành phố của Tasmania thấp hơn đáng kể so với nhiều thành phố khác ở Úc. Chi phí nhà trọ và chi phí thấp là lợi thế để học sinh trang trải chi phí trung bình hàng tuần thấp nhất ở Úc.

Những nguyên nhân nên chọn Công lập bang Tasmania

– Tất cả các trường Công lập bang Tasmania giảng dạy chương trình chuẩn quốc gia của Úc, có lịch sử lâu năm về thành tích học tập xuất sắc và nhiều kết quả vượt trội. 98% học sinh trung học nhận được lời mời vào các trường đại học – nhiều hơn bất kỳ tiểu bang hoặc vùng lãnh thổ nào ở Úc.

– Hệ thống giáo dục Tasmania chia thành Trung học cơ sở (Lớp 7-10) và cao hơn là TrHPT chuyên sâu (Lớp 11-12). Các trường THPT tập trung cho việc học đại học tương lai, cơ sở vật chất chuyên ngành với >100 lựa chọn môn học thú vị.

– Vận hành bởi Chính phủ Tasmania, chương trình HOMESTAY cung cấp chỗ ở an toàn, bảo đảm và thân thiện cho học sinh Lớp 7-12 trải nghiệm cuộc sống gia đình và cộng đồng Úc đích thực. Giáo dục Chính phủ bang Tasmania (TGE) duy trì liên lạc trực tiếp thường xuyên với các gia đình chủ nhà. đảm bảo tất cả chủ nhà đáp ứng các tiêu chuẩn cao về nơi ở và phúc lợi của học sinh.

– Các trường công lập cung cấp các chương trình trao dồi năng khiếu đặc biệt miến phí phục vụ đam mê và tài năng của học sinh. Học sinh được khuyến khích tham gia các hoạt động năng khiếu thúc đẩy cân bằng học tập và cuộc sống lành mạnh, thực hành tiếng Anh và kết bạn mới.

– Mỗi trường Công lập Tasmania đều có Cố vấn Học sinh quốc tế tận tâm hỗ trợ về học tập và trợ giúp cá nhân cho học sinh quốc tế.

*** Học phí trung học công lập tại Tasmania:

  • Trung học Cơ sở (Lớp 7-10): AU $ 13,000/năm
  • Trung học Phổ thông (Lớp 11-12): AU $14,000/năm

> Xem thêm: Hệ thống trung học bang Tasmania

Lý do nên chọn TAFE Tasmania

– TasTAFE có mối liên kết sâu rộng với nhiều nhà tuyển dụng hàng đầu tại Úc. Khóa học ở đây tập trung dạy kỹ năng mà ngành công nghiệp thực tế yêu cầu khi sinh viên bắt đầu đi làm, mang lại cho sinh viên sự sẵn sàng nhất cho mọi cơ hội việc làm. Nhiều khóa học bao gồm học phần thực tập Work placement.

– TasTAFE là khối trường Nghề duy nhất được sở hữu và vận hành bởi chính quyền bang Tasmania. Hệ thống công ty, đối tác, nhà tuyển dụng tại Úc hoàn toàn tin tưởng chất lượng giảng dạy, cơ sở vật chất và bằng cấp từ TasTAFE.

– TasTAFE là đối tác của trường Đại học Tasmania cung cấp khóa chuyển tiếp lên Diploma và khóa cử nhân tại trường.

*** Học phí các ngành TAFE:

Hospitality and Tourism: Từ AU $24,600 – $31,400 Accounting and Business: AU $25,900
Information Technology: AU $27,000 English: AU $280/ tuần
Engineering and Science: AU $24,000 Children’s Services: AU $10,500
Community Services: AU $24,000 Health: AU $8,300 – AU $24,000

– Yêu cầu đầu vào khá đơn giản: 5.5 IELTS (ngoại trừ Diploma of Nursing: 7.0 IETLS all bands).

Học bổng từ Tasmanian Government

Nhằm hỗ trợ sinh viên sau dịch Covid, Bộ giáo dục bang Tasmania GETI giới thiệu chương trình học bổng khá hấp dẫn cho cả nhóm Highschool và TasTAFE. Đặc biệt, Việt Nam đang có nhiều lợi thế ưu tiên cho các chương trình của GETI Tasmania nên hy vọng sẽ có nhiều Sinh viên nhận được học bổng này.

1/ Học bổng Tasmanian Government Schools 2021

  • Đối tượng: Sinh viên Việt Nam có nguyện vọng học tại Công lập bang Tasmanian từ kỳ Tháng 2/2021, tối thiểu 2 năm.
  • Giá trị: Học bổng trị giá 25% học phí năm đầu tiên.
  • Hạn nộp hồ sơ: 20/09/2020
  • Kết quả học bổng: 30/09/2020
  • Yêu cầu: Sinh viên cần viết bài luận trả lời 4 câu hỏi và nộp hồ sơ xin học bổng. Sinh viên nhận được học bổng sẽ hoạt động như Đại sứ giáo dục của Chính phủ bang Tasmania trong suốt thời gian học tại đây. Sinh viên sau khi tốt nghiệp còn được nhận quà và giấy chứng nhận.

– Hồ sơ xin học/ xin học bổng gồm:

Vui lòng gửi bản scan các giấy tờ sau tới hcmc@hcv.edu.vn chúng tôi sẽ check hồ sơ giúp bạn:

  • Bằng của cấp học cao nhất;
  • Học bạ/ bảng điểm – 2 năm gần nhất
  • Chứng chỉ tiếng Anh – nếu đã có;
  • Hộ chiếu trang có ảnh & chữ kí- nếu đã có;
  • Các thành tích học tập, hoạt động ngoại khóa

2/ Học bổng Tasmanian Government Education – TasTAFE

  • Đối tượng: Sinh viên Việt Nam có nguyện vọng theo học tại TasTAFE từ kỳ Tháng 02/2021. Áp dụng với các chuyên ngành:
Laboratory technology Tourism
Hospitality Information Technology
Engineering Commercial Cookery
  • Giá trị: AU $1,000
  • Số lượng: 9 suất
  • Hạn nộp hồ sơ: 20/09/2020. Kết quả học bổng: 30/09/2020
  • Yêu cầu: Sinh viên cần viết bài luận trả lời 3 câu hỏi và nộp hồ sơ xin học bổng.

Danh sách trường công lập bang Tasmania nhận học sinh quốc tế

STT Trường Thành phố Website

Junior High schools (7-10)

1 Kingston High School Hobart kingstonhigh.education.tas.edu.au/
2 Taroona High School Taroona phía Nam Hobart taroonahigh.education.tas.edu.au/
3 Rose Bay High School Rose Bay www.rosebayhigh.education.tas.edu.au/
4 Clarence High School Bellerive clarencehigh.education.tas.edu.au/
5 Ogilvie High School Hobart ogilviehigh.education.tas.edu.au/
6 New Town High School Hobart newtownhigh.tas.edu.au/
7 Prospect High School Launceston prospecthigh.education.tas.edu.au/Pages/Home.aspx
8 Queechy High School Launceston queechyhigh.education.tas.edu.au/
9 Devonport High School Devonport devonporthigh.education.tas.edu.au/

Senior High schools (11-12)

10 Elizabeth College Hobart elizabethcollege.tas.edu.au/
11 Hobart College Mount Nelson, in Hobart hobartcollege.education.tas.edu.au/
12 Rosny College Rosny www.rosnycollege.education.tas.edu.au/
13 Launceston College Launceston www.launc.tased.edu.au/
14 Newstead College Launceston newsteadcollege.education.tas.edu.au/
15 Don College Devonport doncollege.education.tas.edu.au/

Nếu bạn có dự định du học Úc và cần thêm thông tin chọn trường, tìm chỗ ở, học bổng… Liên hệ ngay với Việt Global để được tư vấn chi tiết:

– Hotline/Zalo: 0908 558 959 (Zalo)

– Email: hcmc@hcv.edu.vn

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Đăng ký tư vấn

Hotline: 090 855 8959
Gọi tư vấn cho tôi
close-link
error: Content is protected !!